இந்த பழங்களை ஒன்றாக சாப்பிட்டால் வி ஷ மாக மாறுமாம்… எந்தெந்த பழங்கள் என்று தெரியுமா !!

விந்தை உலகம்

பழங்கள் ஆரோக்கியத்துக்கு நல்லது தான், உடல் செரிமானத்துக்கு உடலின் சுறுசுறுப்புக்கு பழங்கள் பெரிதும் அங்கம் வகிக்கிறது என்றே கூறலாம், பொதுவாக ஆரோக்கிய உணவுகளில் பழங்கள் அவசியம் இடம் பெற்றிருக்கும். அனைத்து பழங்களிலுமே சில ஆரோக்கிய நன்மைகள் இருக்கும்.ஆனால் சில பழங்களை ஒன்றாக சாப்பிடும்போது அல்லது பிற உணவுகளுடன் பழங்கள் சாப்பிடும்போது அவை எதிர்மறை விளைவுகளை ஏற்படுத்தும். சில பழங்கள் ஒன்றாக கலக்கும் போது ஆபத்தாக மாற காரணம் அவற்றின் மாறுபட்ட செரிமான வேகத்தை பொறுத்தது. இந்த பதிவில் எந்தெந்த பழங்களை ஒன்றாக சாப்பிடக்கூடாது என்று பார்க்கலாம்.

 


மாவுச்சத்து பழங்கள் மற்றும் புரோட்டின் பழங்கள் – ஒரு சில பழங்கள் மட்டுமே இயற்கையில் மாவுச்சத்து கொண்டவை. இவற்றில் பச்சை வாழைப்பழங்கள் மற்றும் வாழைப்பழங்கள் அடங்கும். ஆனால் சோளம், உருளைக்கிழங்கு, பட்டாணி மற்றும் முந்திரி போன்ற இயற்கையில் மாவுச்சத்து நிறைந்த பல காய்கறிகள் உள்ளன. நீங்கள் ஒருபோதும் அதிக புரத பழங்கள் மற்றும் திராட்சை, கொய்யா, கீரை மற்றும் ப்ரோக்கோலி போன்ற காய்கறிகளுடன் கலக்கக்கூடாது. ஏனென்றால், உங்கள் உடலுக்கு புரதங்களை ஜீரணிக்க ஒரு அமில அடித்தளமும், மாவுச்சத்துக்களை ஜீரணிக்க கார அடித்தளமும் தேவை.

 


ஆரஞ்சு மற்றும் கேரட் – கேரட் மற்றும் ஆரஞ்சு இரண்டும் ஆரோக்கியமானவை என்பதில் சந்தேகமே இல்லை. ஆனால் அவை தனித்தனியாக சாப்பிடும்போது மட்டுமே. அவை இரண்டையும் ஒன்றாக சாப்பிடும்போது நெஞ்செரிச்சல் மற்றும் சிறுநீரக பாதிப்பை ஏற்படுத்தும் என்று ஆய்வுகள் கூறுகிறது.

 


பப்பாளி மற்றும் எலுமிச்சை – எலுமிச்சை நம் அன்றாட உணவின் ஒரு பகுதியாக இருக்கிறது. பப்பாளி மற்றும் எலுமிச்சை என்பது இரத்த சோகை மற்றும் ஹீமோகுளோபின் ஏற்றத்தாழ்வை ஏற்படுத்தும் ஒரு கொடிய கலவையாகும், மேலும் இது குழந்தைகளுக்கு மிகவும் ஆபத்தானது.

 


கொய்யாப்பழம் மற்றும் வாழைப்பழம் – வாழைப்பழம் நாம் அடிக்கடி சாப்பிடும் பழங்களில் ஒன்றாக இருக்கிறது. இந்த கலவையை சாப்பிடுவதால் உங்களுக்கு அமிலத்தன்மை, குமட்டல், வாயு உருவாக்கம் மற்றும் தொடர்ந்து தலைவலி ஏற்படும் அபாயம் அதிகரிக்கும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *