தினமும் ஒரு கிளாஸ் சோம்புத் தண்ணீர் குடிங்க! என்னென்ன நன்மைகள் நடக்கும் தெரியுமா?

மருத்துவம்

பெருஞ்சீரகம் விதைகள் லேசான இனிப்பு சுவையுடன் வெளிப்புறத்தில் ஒரு முறுமுறுப்பான அமைப்பைக் கொண்டு இருக்கும். இதன் நறுமணத்தால் வாய் புத்துணர்ச்சிக்காக கூட பயன்படுத்துகின்றனர். இது பார்ப்பதற்கு சோம்பு விதைகள் போன்று இருக்கும். வைட்டமின் கே, வைட்டமின் ஈ, மாங்கனீசு, தாமிரம், துத்தநாகம் மற்றும் பாஸ்பரஸ் போன்ற பல ஊட்டச்சத்துக்களைக் கண்டுள்ளன. மேலும் வைட்டமின் சி யும் அதிகளவில் காணப்படுகிறது. இப்படி ஏகப்பட்ட ஊட்டச்சத்துக்களை கொண்ட பெருஞ்சீர கவிதைகளின் நன்மைகள் குறித்து முழுமையாக அறிந்து கொள்ளுங்கள்.பெருஞ்சீரக விதைகளில் பொட்டாசியம் அதிகளவில் காணப்படுகிறது. இது இரத்த அழுத்தம் மற்றும் இதயத் துடிப்பை கட்டுப்படுத்த உதவுகிறது.

வயிற்றில் ஏற்படும் அனைத்து பிரச்சனைகளையும் சரிசெய்யும் சோம்பு...!!

பெருஞ்சீரகம் விதைகள் முகப்பருவை குணப்படுத்தும்.

பெருஞ்சீரகம் விதைகளை தவறாமல் உட்கொள்வது செலினியம், கால்சியம் மற்றும் துத்தநாகம் போன்ற தாதுக்களை உங்களுக்கு வழங்குகிறது. உங்கள் இரத்த ஓட்டத்தில் ஆக்ஸிஜன் சமநிலையை பராமரிக்கவும் ஹார்மோன்களை சமநிலைப்படுத்தவும் இந்த தாதுக்கள் மிக முக்கியமானவை.

தினமும் சோம்பு தண்ணீர் குடிச்சு வந்தா உடல் எடையைக் குறைக்கலாம்!!! | How  Fennel Seed Water Helps you Lose Weight - Tamil BoldSky

இந்த தாதுக்கள் சருமத்தில் குளிர்ச்சியான விளைவை அளிக்கின்றன. இது சருமம் பளபளப்பாக இருக்க உதவுகிறது. தடிப்புகள் மற்றும் வறட்சி போன்ற பிற தோல் நோய்களுக்கு சிகிச்சையளிக்க உதவுகின்றன.

பெருஞ்சீரக விதைகளில் உள்ள தாதுக்களை நம்முடைய சருமம் உறிஞ்ச முடியும். எனவே இதை பேஸ்ட் செய்து சருமத்திற்கு தடவி வரலாம். சருமத்திற்கு மிகவும் நன்மை பயக்கும். பெருஞ்சீரகம் விதைகளில் உள்ள முக்கிய நார்ச்சத்து மற்றும் அத்தியாவசிய எண்ணெய்கள் நம் உடலில் இருந்து கசடு மற்றும் நச்சுகளை வெளியேற்றுவதற்கு மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும்.

சோம்பு உண்பதால் உடலுக்கு இத்தனை நன்மைகளா | benefits of fennel seeds– News18  Tamil

இந்த பொருட்கள் மூலம் நம் இரத்தத்தை சுத்தம் செய்கிறது. நம் உணவில் ஊட்டச்சத்துக்களை உறிஞ்ச உடலுக்கு உதவுகிறது. பெருஞ்சீரகம் விதைகளில் உள்ள பாலிபினால் ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகளைக் கொண்டுள்ளன.

அவை பல்வேறு பாக்டீரியாக்கள் மற்றும் வைரஸ்களை எதிர்த்துப் போராட உதவுகின்றன. நோய்களிலிருந்து நம்மை பாதுகாக்கவும் உதவுகிறது. பெருஞ்சீரகம் விதைகள் கண்பார்வை மேம்படுத்த உதவுகிறது. எனவே உங்க உணவில் இரண்டு தேக்கரண்டி பெருஞ்சீரக விதைகளை எடுத்து வருவது பார்வை திறனை அதிகரிக்க உதவும்.

சோம்பு தண்ணீரை குடிப்பதால் கிடைக்கும் பலன்கள்...!

விட்டமின் ஏ அதிகளவில் காணப்படுவது கண் பார்வைக்கு நல்லது. கிளைக்கோமாவால் பாதிக்கப்பட்ட மக்களுக்கு சிகிச்சை அளிக்க பெருஞ்சீரக விதைகள் உதவுகின்றன. பசியை போக்குகிறது மற்றும் நீர் தேக்கத்தை குறைக்கிறது. பெருஞ்சீரகம் தேநீர் தவறாமல் குடிப்பது உங்கள் உடலில் இருந்து அதிகப்படியான திரவங்களை வெளியேற்ற உதவுகிறது.

உணவு உண்ட பின் ஏன் சோம்பு சாப்பிடுறது நல்லதுன்னு சொல்றாங்க... தெரியுமா? |  Why You Should Eat Fennel Seeds After Meals? - Tamil BoldSky

ஏனெனில் இந்த தேநீர் ஒரு டையூரிடிக் போல செயல்பட்டு உடம்பில் இருந்து தேவையற்ற நீர்ச்சத்தை வெளியேற்றுகிறது. சிறுநீர் பாதை நோய்களுக்கான வாய்ப்புகளை குறைக்கவும், சிறுநீரகத்தில் இருந்து நச்சுக்களை அகற்றவும் உதவுகிறது. வியர்வையைத் தூண்டுவதற்கு உதவும் டயாபோரெடிக் பண்புகளும் இதில் உள்ளன. மேலும் இந்த தேநீர் உங்க பசியை அடக்குகிறது. எனவே எடையை இழக்க விரும்புபவர்கள் உணவுக்கு முன் இந்த தேநீரை எடுத்து வரலாம்.

சோம்பு தண்ணீர் குடியுங்கள்: நன்மைகள் ஏராளம் - Lankasri News

சுறுசுறுப்பான வாழ்க்கை முறையுடன் இந்த விதைகளை எடுத்து வருவது உங்க உடல் எடையை குறைக்க பயன்படுகிறது. இந்த சிறிய விதைகளில் உடல் எடையை குறைக்க கூடிய சக்தி வாய்ந்த மூலக்கூறுகள் உள்ளன. நார்ச்சத்துக்கள் இருப்பது உணவை சீரணிக்கவும், கொழுப்புகளை கரைக்கவும் உதவுகிறது. பசி அடிக்கடி எடுக்காது.

இதிலுள்ள ஆன்டி ஆக்ஸிடன்ட்கள் உடலில் உள்ள கொழுப்புகள் மற்றும் கார்ப்ஸை உடைக்க உதவுகின்றன.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *