சமையலுக்கு குடைமிளகாயை பயன்படுத்துபவரா நீங்கள் .. இப்படி மட்டும் மறந்தும் சமைத்திடாதீங்க !!

விந்தை உலகம்

சமையலுக்கு பயன்படும் குடைமிளகாய்….

குடைமிளகாயில் வைட்டமின் ‘சி’ சத்து அதிகமுள்ளது. மேலும் வைட்டமின் ஏ, ஈ, பி6 போன்ற சத்துக்கள் ஆரோக்கியமான தேகத்தைக் கொடுக்கும். இவற்றை சமைக்கும்போது தண்ணீர் அதிகம் சேர்க்கக்கூடாது. அதிகச்சூ ட் டி ல் சமைக்கக் கூடாது. செப்புப் பாத்திரத்தில் சமைக்கக்கூடாது. உடல் எடையைக் குறைக்க விரும்புபவர்கள் குடைமிளகாயை உணவில் சேர்த்து வர நல்ல பலனளிக்கும்.

குடைமிளகாயில் கொழுப்புச் சத்து, கொலஸ்ட்ரால், சோடியம் ஆகியன குறைவாகவே இருப்பதால் உடல் எடையைக் குறைக்க உதவும். குடைமிளகாய் வயது மு திர்வை தடுக்கும் தன்மை உடையது. புற ஊ தா க் க தி ர் களால் தோலில் ஏற்படும் கருமை, சுருக்கம், வ ற ட் சியை போ க் கி தோலுக்கு ஆரோக்கியம் தருகிறது. மூட்டு வலிக்கு மருந்தாகிறது.

பொட்டாசியம், மெக்னீசியம், இரும்பு உள்ளிட்ட சத்துக்கள் இதில் இருக்கிறது. குடை மிளகாயை பயன்படுத்தி வயிறு உப்புசம், வாயு தொல்லை பிரச்சனையை போ க் கும் மருந்து தயாரிக்கலாம்.
கண்பார்வையைச் சிறப்பாக்கவும் இளமையிலேயே கண் தொடர்பான பிரச்சினைகள் வராமலும் குடைமிளகாய் பாதுகாக்கிறது.

குடைமிளகாய், மிளகு ஆகியவை உடலில் சர்க்கரை சத்தை அ ழி ப் ப தில் பெரிதும் உதவுகின்றன.
காய்கறி சாலட் அதிகம் உண்பது நலம். குடைமிளகாய், கோஸ், வெங்காயத்தாள், வெள்ளரிக்காய் ஆகியவற்றை மெல்லியதாக வட்ட வடிவில் நறுக்கவும். சுவைக்கு உப்பு, மிளகு, எலுமிச்சை சாறு பி ழி ந் தா ல் அருமையான சாலட் தயார்.

குடைமிளகாயில் நிறைந்துள்ள “வைட்டமின் சி’ சத்து, கூந்தலின் ஆ ரோ க் கி யத்தை பராமரித்து, கூந்தலின் நுனியில் பி ள வு ஏற்படுவதை த டுக்கிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *