முளைவிட்ட வெங்காயத்தினை சாப்பிட்டால் என்ன நடக்கும் தெரியுமா? ஜா.க்.கி.ர.தை அ.தி.ர்.ச்.சி தகவல் !!

மருத்துவம்

வெங்காயத்தினை சாப்பிட்டால்……..

வெங்காயம் மற்றும் பூண்டு ஆகியவை முக்கியமான சமையலறை பொருட்கள் என்பதால், இரண்டின் கூடுதல் அளவுகளை நாங்கள் சேமித்து வைக்கிறோம். இதனால் பெரும்பாலும் நமக்கு தேவையான அளவைவிட அதிகமாக சேமிக்கிறோம். இதன் விளைவாக வெங்காயம் மற்றும் பூண்டு ஆகியவற்றிலிருந்து சிறிய பச்சை முளைகள் வளரும். இந்த மொட்டுகள் பாதுகாப்பானதா இல்லையா, அதனை சாப்பிடுவது பாதுகாப்பானதா என்ற கேள்விகள் அனைவரின் மனதிலும் இருக்கும். அதற்கான பதிலை இந்த பதிவில் பார்க்கலாம்.

பக்க விளைவுகள்
முளைத்த வெங்காயம் மற்றும் பூண்டு அதிக ஆ.ப.த்.து.க்க.ளை ஏற்படுத்தவில்லை என்றாலும் அதனால் சிலருக்கு இலேசான பக்க விளைவுகள் ஏற்படலாம். குறிப்பாக அவற்றை பச்சையாக சாப்பிடும்போது அது தலைவலியைத் தூண்டலாம். ஆய்வுகளின்படி பூண்டை பச்சையாக உட்கொள்வது மூளையின் சவ்வு மறைப்புக்குச் சென்று தலைவலியைத் தூண்டும் நியூரோபெப்டைட்களை வெளியிட முக்கோண நரம்பைத் தூண்டக்கூடும்.

பெண்கள் தங்கள் யோனி ஆரோக்கியத்தை சரியான முறையில் கவனித்துக்கொள்வது மிக முக்கியமானது. யோனி தொற்றுநோயால் பா.தி.க்.க.ப்.ப.டு.ம்போது மனதில் கொள்ள வேண்டிய முக்கியமான விஷயங்களில் ஒன்று முளைத்த பூண்டு சாப்பிடுவதைத் தவிர்ப்பது, ஏனெனில் இது யோனியின் மென்மையான திசுக்களை எ.ரி.ச்.ச.லூ.ட்டுவதன் மூலம் ஈஸ்ட் தொற்றுநோயை அதிகரிக்கக்கூடும்.

வெங்காயம் மற்றும் பூண்டு முளைக்காமல் இருக்க என்ன செய்ய வேண்டும்?
வெங்காயம் மற்றும் பூண்டு குளிர்ச்சியான, உலர்ந்த, இருண்ட இடத்தில் நல்ல காற்று சுழற்சியுடன் சேமித்து வைக்கவும். நீங்கள் பூண்டை தனித்தனி பற்களாக பிரித்து குளிர்ந்த, இருண்ட, நன்கு ஒளிபரப்பப்பட்ட இடத்தில் சேமிக்கலாம். அவை முளைத்திருந்தால், அவை மிக விரைவாக அழுகிவிடும் என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள்.

மற்ற பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகளிலிருந்து அவற்றைப் பி.ரி.த்து வைக்கவும், ஏனெனில் அவை பழுக்கும்போது எத்திலீன் வாயு உருவாகிறது, இது வெங்காயம் மற்றும் பூண்டு முளைக்க ஊக்குவிக்கிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *