சர்க்கரை நோ யாளிகள் மறந்து கூட இந்த உணவுகள் சாப்பிட கூடாதாம்? உ யி ருக்கே ஆ ப த் தாம்!

மருத்துவம்

ஒரு நபருக்கு நீரிழிவு நோய் இருப்பது கண்டறியப்பட்டவுடன், அவர்கள் வாழ்நாள் முழுவதும் ஒரு சேகரிப்பதற்காக இருக்க வேண்டும். அனைத்து நுண்ணூட்டச்சத்துக்களையும் உள்ளடக்கிய ஆரோக்கியமான உணவு முறையை ஊக்குவிக்க, நீரிழிவு நோயாளிகள் அவர்கள் உட்கொள்ளும் ஒவ்வொரு உணவைப் பற்றியும் கவனமாக இருக்க வேண்டும். நீரிழிவு நோயாளிகளின் ஆரோக்கியமான வாழ்க்கைக்கு தவிர்க்க வேண்டிய உணவுகளைப் பற்றி இக்கட்டுரையில் காணலாம்.

சோளம்

சோளம் அடிப்படையில் ஒரு இனிப்பு காய்கறியாக கருதப்படுகிறது. இது வைட்டமின்கள், தாதுக்கள் மற்றும் உணவு நார்ச்சத்து நிறைந்ததாக இருந்தாலும், அதிக அளவில் உட்கொள்ளும்போது குளுக்கோஸ் அளவை அதிகரிக்கக்கூடும். அதிக பிரக்டோஸ் சோளம் சிரப் உட்கொள்வது நீரிழிவு நோய்க்கு வழிவகுக்கும்.

வாழைப்பழம்

வாழைப்பழங்கள் பல முக்கிய ஊட்டச்சத்துக்கள் நிறைந்த பழம். அவை சர்க்கரை குறைவாக இருந்தாலும், அவை ஸ்டார்ச்சியர் ஆகும். அவை நீரிழிவு அ பா யத்திற்கு பங்களிக்கக்கூடும். வாழைப்பழங்கள் நீரிழிவு நோயை நிர்வகிக்க உதவும், ஆனால் அவற்றின் பெரிய அளவு இ ர த்தச் சர்க்கரைக் குறைவு விளைவை ஏற்படுத்தக்கூடும்.

வெள்ளை அரிசி

வெள்ளை ரொட்டி மற்றும் வெள்ளை பாஸ்தா போன்ற வெள்ளை தானியங்களில் மாவுச்சத்து அதிகம். எல்லா தானியங்களும் மாவுச்சத்து கொண்டவை என்றாலும் முழு தானியங்களுடன் ஒப்பிடும்போது வெள்ளை தானியங்கள் அதில் அதிகம் உள்ளன. நீரிழிவு நோயாளிகள் நீரிழிவு நோயை நிர்வகிக்க நார்ச்சத்து நிறைந்த முழு தானிய உணவுப் பொருட்களுக்கு மாற வேண்டும்.

இறைச்சி பொருட்கள்

உடலின் வளர்ச்சிக்கு புரதங்கள் மிக முக்கியமானவை. மாட்டிறைச்சி, ஆட்டுக்குட்டி மற்றும் கடல் உணவுகள் போன்ற சில இறைச்சி பொருட்களில் அதிக புரதம் உள்ளது. ஆனால், இதை அதிக விகிதத்தில் உட்கொண்டால் நீரிழிவு நோய் ஏற்படலாம். இருப்பினும், அதன் குறைந்த நுகர்வு நீரிழிவு அ பா ய த்துடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது. பீன்ஸ், நட்ஸ்கள் மற்றும் பயறு போன்ற தாவர மூலங்களிலிருந்து புரதங்களை உட்கொள்ளுங்கள்.

பழச்சாறுகள்

நீரிழிவு உணவில் பழங்கள் ஒரு முக்கிய பகுதியாகும். ஆனால் அந்த பழங்களிலிருந்து தயாரிக்கப்படும் பழச்சாறுகள் இரத்த குளுக்கோஸ் அளவை அதிகரிக்கும். பழங்களை சாறுகளாக மாற்றும்போது, அவற்றில் உள்ள நார்ச்சத்து உடைகிறது. மேலும், சேர்க்கப்பட்ட சர்க்கரைகள் நீரிழிவு நோயாளிகளுக்கு தீ ங்கு வி ளைவிக்கும்.

உலர்ந்த பழங்கள்

உலர்ந்த பழங்களான திராட்சை, கொடிமுந்திரி, அத்தி மற்றும் உலர்ந்த பெர்ரி போன்ற பல ஆரோக்கிய நன்மைகளைக் கொண்ட ஆக்ஸிஜனேற்றிகளின் வளமான ஆதாரங்கள். இருப்பினும், அவற்றில் செறிவூட்டப்பட்ட இயற்கை சர்க்கரைகள் உள்ளன மற்றும் கலோரிகள் அதிகம்.

அவை அதிக அளவில் உட்கொள்ளும்போது உடலில் உள்ள குளுக்கோஸ் அளவை உயர்த்த முடியும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *