வெறும் வயித்துல இந்த ஆயுர்வேத உணவுகளை சாப்பிட்டீங்கனா… உங்க உடல் எடை கிடு கிடுனு வேகமா குறையுமாம்!

மருத்துவம்

உடல் எடையை குறைப்பது எளிதான வேலை அல்ல. சரியான உணவை உட்கொள்வதிலிருந்து தவறாமல் உடற்பயிற்சி செய்வது வரை, அந்த கூடுதல் கிலோவைக் குறைக்க உங்கள் நேரமும் முயற்சியும் அதிகம் தேவை. ஆனால் சில ஆயுர்வேத சூப்பர்ஃபுட்கள் உள்ளன. அவை செயல்முறையை துரிதப்படுத்துகின்றன, மேலும் உடலில் இருந்து நச்சுகளை அகற்றுகின்றன. இக்கட்டுரையில் கொடுக்கப்பட்டுள்ள ஆயுர்வேத உணவுகளை வெறும் வயிற்றில் சாப்பிடுவதால் உங்கள் உடல் எடை எப்படி குறையும் என்பதை பற்றி இங்கே காணலாம்.

நெய் மற்றும் எலுமிச்சை சேர்த்து சூடான நீர்

பெரிஸ்டால்சிஸை மேம்படுத்த 200 மில்லி தண்ணீரில் சிறிதளவு எலுமிச்சை சாறு அல்லது நெய்யுடன் சேர்த்து உட்கொள்ளுங்கள். இது கழிவு மற்றும் உணவின் கீழ்நோக்கிய இயக்கமாகும். உங்களிடம் வட்டா அல்லது பிட்டா உடல் வகை இருந்தால், செரிமானத்தை உயவூட்டுவதற்கும், மலச்சிக்கலை அகற்றுவதற்கும் நெய்யை தண்ணீருடன் சேர்த்து அருந்தலாம்.

செரிமான தேநீர் வேண்டும்

இப்போதெல்லாம், சந்தையில் ஒரு பெரிய வகையான ஆயுர்வேத தேநீர் கிடைக்கிறது. ஆனால் நீங்கள் சொந்தமாக உருவாக்க முடிந்தால் சிறந்தது. 1 டீஸ்பூன் சீரகம், 1 டீஸ்பூன் பெருஞ்சீரகம், 1 டீஸ்பூன் கொத்தமல்லி, 1 ஏலக்காய் மற்றும் சில கேரம் விதைகளை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள்.

இவை அனைத்தையும் 500 மில்லி தண்ணீரில் போட்டு கொதிக்க வைக்கவும். நன்றாக கொதிந்ததும் வடிகட்டி வெறும் வயிற்றில் அருந்துங்கள். அஜீரணம், வீக்கம் மற்றும் எடை குறைக்க இந்த தேநீரை வெறும் வயிற்றில் குடிக்கவும்.

செலரி சாறு

குடலுக்கு அழுத்தம் கொடுப்பதைத் தவிர்ப்பதற்காக ஆயுர்வேதம் மூலப் பழங்களையும், சமைத்த அல்லது வேகவைத்த காய்கறிகளையும் சாப்பிட பரிந்துரைக்கிறது. பழங்கள், காய்கறிகள், பால் மற்றும் தயிர் ஆகியவற்றைக் கலக்கும் மிருதுவாக்கிகள் வேண்டாம்.

இந்த கலவையானது உடலில் நச்சுகளை குவிந்துவிடும். வீக்கத்தைக் குறைக்கவும், அந்த கூடுதல் கிலோவை இழக்கவும் ஒரு சிட்டிகை இளஞ்சிவப்பு உப்பு மற்றும் தேங்காய் எண்ணெயுடன் செலரி ஜூஸை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள்.

மூல பழங்கள்

மூலிகை தேநீர் அருந்திய பிறகு, இயற்கையில் சுறுசுறுப்பான மூல பழங்களை சாப்பிடுங்கள். பச்சை ஆப்பிள், சிவப்பு ஆப்பிள், கிரான்பெர்ரி, அவுரிநெல்லிகள், செர்ரி, ஸ்ட்ராபெர்ரி, அன்னாசி, அம்லா, அரை பழுத்த வாழைப்பழங்கள் மற்றும் மாதுளை போன்ற பழங்களைத் தேர்ந்தெடுக்கவும். இந்த பழங்கள் உடலில் நீர் வைத்திருப்பதைக் குறைத்து, உங்கள் சருமத்தில் உள்ள திசுக்கள் மற்றும் கொலஸ்ட்ராலை இறுக்கி, எடை குறைக்க உதவுகிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *