சைவ உணவு விரும்பி சாப்பிடுபவர்களா நீங்கள் !! சாப்பிடும் போது இந்த தவறை தெரியாம கூட செஞ்சிடாதீங்க !!

ஆன்மீகம்

சைவ உணவு சாப்பிடும் போது …..

சைவ உணவு சமீபத்திய காலங்களில் மிகவும் பிரபலமாகியுள்ளது. சைவ உணவு உண்பவர்களாக மாறுவதற்கான காரணம், சைவ உணவு பல ஆரோக்கிய நன்மைகளை வழங்குகிறது. இதில் இதய நோய் அ பா ய த் தை குறைத்தல், இ ர த்த சர்க்கரை அளவைக் கட்டுப்படுத்துதல் மற்றும் எடை குறைப்புக்கு உதவுதல் போன்ற பல நன்மைகள் உள்ளன. இன்று சைவ உணவைப் பின்பற்றும்போது நீங்கள் தவிர்க்க வேண்டிய பொதுவான தவறுகளை நாங்கள் பட்டியலிட்டுள்ளோம்.

போதுமான புரதம் சாப்பிடவில்லை
புரோட்டீன் என்பது திசுக்களை உருவாக்குவதற்கும் சரிசெய்வதற்கும், நொதிகள் மற்றும் ஹார்மோன்களை உருவாக்குவதற்கும் உடலுக்குத் தேவையான ஒரு அத்தியாவசிய மக்ரோனூட்ரியண்ட் ஆகும். சைவ உணவைப் பின்பற்றுபவர்களில் பலர் புரதச்சத்து நிறைந்த உணவுகளை தங்கள் உணவில் சேர்க்கவில்லை. புரதம் நிறைந்த உணவுகளை உட்கொள்வது தசை வளர்ச்சியை அதிகரிக்கும்,

மேலும் நீண்ட நேரம் உங்களை முழுமையாக உணர வைக்கும் மற்றும் பசியை குறைக்கும். உங்கள் புரதத் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்ய உதவும் புரதச்சத்து அதிகம் உள்ள தாவர உணவுகள் ஏராளமாக உள்ளன. இந்த தாவர அடிப்படையிலான உணவுகளில் பயறு, நட்ஸ்கள் மற்றும் விதைகள், பீன்ஸ், காளான் மற்றும் பச்சை பட்டாணி ஆகியவை அடங்கும். ஒவ்வொரு உணவிலும் குறைந்தது ஒன்றுக்கு மேற்பட்ட உணவுகளை சேர்க்க முயற்சிக்கவும்.

போதுமான தண்ணீர் குடிக்கவில்லை
நீங்கள் சைவ உணவைப் பின்பற்றுகிறீர்கள் என்றால், நீங்கள் நாள் முழுவதும் நிறைய தண்ணீர் குடிக்க வேண்டும். சைவ உணவில் அதிக நார்ச்சத்து உட்கொள்வது மற்றும் ஏராளமான தண்ணீரை குடிப்பது சிறந்த செரிமானத்திற்கு உதவுவதோடு, செரிமானத்தின் வழியாக நார்ச்சத்து சீராக செல்ல உதவுகிறது. இது வீக்கம், வாயு மற்றும் மலச்சிக்கல் ஆகியவற்றைத் தடுக்கிறது.

சில கலோரிகளை உட்கொள்வது
கலோரிகள் உடலுக்கான ஆற்றலின் முதன்மை மூலமாகும். மேலும், உடல் செயல்பட இது ஒரு குறிப்பிட்ட அளவு தேவைப்படுகிறது. மிகக் குறைந்த கலோரிகளை உட்கொள்வது ஊட்டச்சத்துக்களின் குறைபாடு மற்றும் மெதுவான வளர்சிதை மாற்றத்திற்கு வழிவகுக்கும். உங்கள் உணவில் அதிக புதிய பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகளைச் சேர்ப்பதன் மூலம் உங்கள் அன்றாட கலோரி தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்வதை உறுதிப்படுத்திக்கொள்ளுங்கள்.

இறைச்சிக்கு பதில் சீஸுக்கு மாற்றுதல்
சைவ உணவில் இறைச்சி இல்லை என்பதால், பெரும்பாலான சைவ உணவு உண்பவர்கள் பாஸ்தா, சாலட் மற்றும் சாண்ட்விச்கள் போன்ற பல்வேறு வகையான உணவுகளில் சேர்க்க சீஸை பயன்படுத்துகிறார்கள். சீஸில் ஒரு குறிப்பிடத்தக்க அளவு புரதம், வைட்டமின்கள் மற்றும் தாதுக்களைக் கொண்டிருந்தாலும், அது இறைச்சியில் காணப்படும் ஊட்டச்சத்துக்களை மாற்ற முடியாது. சீஸுக்கு மாற்றுவதற்கு பதிலாக, சுண்டல், பயறு, பீன்ஸ் மற்றும் குயினோவா போன்ற இறைச்சிக்கு மாற்றாக பயன்படுத்தக்கூடிய தாவர அடிப்படையிலான உணவுகளை இணைக்கவும்.

போதுமான கால்சியம் நிறைந்த உணவுகளை உட்கொள்ளவில்லை
கால்சியம் உங்கள் எலும்புகளை ஆரோக்கியமாகவும் வலுவாகவும் வைத்திருக்கவும், நரம்பு மண்டலத்தின் செயல்பாட்டை ஊக்குவிக்கவும், தசைகள் மற்றும் உயிரணுக்களின் சரியான வேலைக்கு உதவவும் தேவையான ஒரு முக்கியமான கனிமமாகும். கால்சியத்தின் குறைபாடு ஆஸ்டியோபோரோசிஸ் மற்றும் ஆஸ்டியோபீனியாவுக்கு வழிவகுக்கும். பால் பொருட்களில் கால்சியம் அதிகம் உள்ளது மற்றும் பால் பொருட்கள் உட்கொள்ளாதவர்கள் கால்சியத்தின் நல்ல ஆதாரங்களாக இருப்பதால், தாவர அடிப்படையிலான உணவு வகைகளான ப்ரோக்கோலி, போக் சோய், பாதாம், காலே, ஆரஞ்சு மற்றும் பிற வலுவூட்டப்பட்ட உணவுகளிலிருந்து கால்சியம் உட்கொள்ள வேண்டும்.

முழு உணவுகளையும் சாப்பிடுவது
குறைவான உணவுகளை உட்கொள்வது ஊட்டச்சத்து குறைபாடுகளின் அ பா ய த்தை அதிகரிக்கிறது மற்றும் நீங்கள் சைவ உணவைப் பின்பற்றும்போது, உங்களுக்கு தேவையான அளவு வைட்டமின்கள் மற்றும் தாதுக்கள் கிடைப்பதை உறுதி செய்ய வேண்டும். முழு உணவின் உட்கொள்ளலை அதிகரிப்பது போதுமான வைட்டமின்கள் மற்றும் தாதுக்களைப் பெற உதவும். எனவே பழங்கள், காய்கறிகள், பருப்பு வகைகள், முழு தானியங்கள் நட்ஸ்கள் மற்றும் விதைகள் போன்ற முழு உணவுகளையும் உங்கள் உணவில் சேர்க்கத் தொடங்குங்கள்.

உங்கள் உணவை சரியாக திட்டமிடவில்லை
நீங்கள் ஒரு சைவ உணவு உண்பவராக மாறும்போது, சீரான மற்றும் சத்தான உணவை பராமரிக்க உங்களுக்கு உதவ கூடுதல் உணவு திட்டமிடல் தேவை. சைவ உணவு உண்பவர்களுக்கு மட்டுப்படுத்தப்பட்ட உணவு தேர்வுகள் இருப்பதால், நீங்கள் வாரம் முழுவதும் என்ன சாப்பிட வேண்டும் என்பதை உள்ளடக்கிய உணவு திட்டத்தை நீங்கள் தயாரிக்க வேண்டும். ஒரு உணவை முன்பே திட்டமிடுவது நீங்கள் என்ன உணவுகளை உண்ண வேண்டும் என்பதை தீர்மானிக்க உதவும், மேலும் உங்கள் உணவில் அதிக ஊட்டச்சத்துக்களை சேர்க்க உதவுகிறது மற்றும் சரியான உணவு தேர்வுகளை செய்ய உதவும். ஒவ்வொரு வாரமும் எளிய சைவ உணவு வகைகளைத் தேர்ந்தெடுத்து அவற்றை வீட்டிலேயே தயார் செய்யுங்கள்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *