உடல் எடையைக வேகமாக குறைக்கும் அவித்த முட்டை… ஒருநாளைக்கு எத்தனை சாப்பிட வேண்டும்?

மருத்துவம்

மற்ற முட்டை வகைகளுடன் ஒப்பிடும்போது, வேகவைத்த முட்டைகளில் கலோரிகள் குறைவாகவும், அத்தியாவசிய ஊட்டச்சத்துக்கள் நிறைந்ததாகவும் இருக்கும். புரதம் மற்றும் ஆற்றல் அதிகமிக்க முட்டை ஒரு காலை உணவை நிரப்புவதற்கு ஒரு ஆரோக்கியமான விருப்பமாகும். வேகவைத்த முட்டையை தினமும் உட்கொள்வது உங்கள் அன்றாட அத்தியாவசிய ஊட்டச்சத்து தேவையை பூர்த்தி செய்வது மட்டுமல்லாமல், எடையைக் குறைக்கவும் உதவும். முட்டைகளை மற்ற வழிகளில் எடுப்பதைக் காட்டிலும் வேகவைத்து சாப்பிடுவது அதன் ஆரோக்கியப் பலன்களை முழுவதுமாக பெற உதவும். வேகவைத்த முட்டை எப்படி நம்முடைய உடலில் எடையை குறைக்க உதவுகிறது என்பது பற்றி பார்ப்போம்…..

வேகவைத்த முட்டை டயட் என்றால் என்ன?

வேகவைத்த முட்டை டயட் என்பது எடை இழப்பிற்கு வேகமான மற்றும் எளிதான வழி என்று அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது. எனவே நீங்கள் உண்ணும் ஒவ்வொரு உணவிலும் இதை நீங்கள் சேர்க்க வேண்டியதில்லை, வேகவைத்த முட்டை டயட் அடிப்படையில் ஒரு நாளில் பல முறை வேகவைத்த முட்டைகளை உண்ணும் கொள்கையின் அடிப்படையில் செயல்படுகிறது. ஆனால் ஒரு முட்டையை சீரான இடைவெளியில் சாப்பிடுவது உங்கள் ஆற்றல் அளவை சீராக வைத்திருப்பது மட்டுமல்லாமல், அதிகப்படியான உணவு சாப்பிடுவதைத் தடுக்கும்.

எப்படி வேலை செய்கிறது?

ஒரு முட்டையில் சுமார் 75 கலோரிகள், 5 கிராம் கொழுப்பு, 6 கிராம் புரதம் மற்றும் 1 கிராமுக்கும் குறைவான கார்போஹைட்ரேட் உள்ளன. வேகவைத்த முட்டை உணவு கலோரி கட்டுப்பாடுகள் மற்றும் குறைந்த கார்போஹைட்ரேட் நுகர்வு ஆகிய இரண்டு முக்கிய காரணிகளை அடிப்படையாகக் கொண்டு செயல்படுகிறது. இது உங்கள் கலோரிகளை ஆரோக்கியமான முறையில் கட்டுப்படுத்துவதன் மூலம் உங்களை நீண்ட நேரம் பசியில்லாமல் வைத்திருக்க உதவுகிறது.

எவ்வாறு பின்பற்றுவது?

ஒரே நேரத்தில் மூன்று முட்டைகள் சாப்பிடுவதைத் தவிர்க்கவும். வேகவைத்த முட்டைகளுடன், உங்கள் அன்றாட உணவில் பச்சை இலை காய்கறிகள், பருவகால பழங்கள், மீன் மற்றும் பருப்பு வகைகளையும் சேர்க்கலாம். தினசரி 2-3 முட்டைகளை உங்கள் உணவில் சேர்த்துக் கொள்ளுங்கள்.

உங்கள் உணவில் இருந்து வறுத்த மற்றும் சர்க்கரை உணவுகளை முழுவதுமாக தவிர்த்து விடுங்கள் இல்லையெனில் வேகவைத்த முட்டை உணவு அர்த்தமற்றதாகிவிடும். நீங்கள் ஒரு வேளை உணவுக்கு ஒரு முட்டையை சாப்பிடலாம் அல்லது உங்கள் காலை உணவு, மதிய உணவு அல்லது இரவு உணவிற்கு இடையில் ஒரு சீரான விகிதத்தில் முட்டைகளை பிரித்து சாப்பிடலாம்.

வேகவைத்த முட்டை உணவைப் பின்பற்றுவது பாதுகாப்பானதா?

நீங்கள் குறுகிய கால அடிப்படையில் எடை இழக்க விரும்பினால் இது ஒரு நல்ல வழி, ஆனால் இது நீண்ட காலத்திற்கு ஆரோக்கியமான உணவு விருப்பம் அல்ல, ஏனெனில் இது உங்கள் உடலில் மற்ற வகை ஊட்டச்சத்து குறைபாடுகளை உருவாக்கக்கூடும். இந்த கலோரி கட்டுப்பாடு அனைவருக்கும் வேலை செய்யாது,

ஏனெனில் இது உங்கள் உணவில் இருந்து பல உணவு விருப்பங்களை நீக்குகிறது. நீங்கள் பட்டினி கிடக்காமல் மற்றும் உங்கள் அன்றாட உணவில் மற்ற ஆரோக்கியமான உணவுகளையும் சேர்த்துக் கொள்ளும் வரை, குறுகிய கால அடிப்படையில் இந்த உணவு பாதுகாப்பானது.

ஒருநாளைக்கு எத்தனை முட்டை சாப்பிடலாம்?

உங்களுக்கு ஏற்கனவே இரத்த அழுத்தம், சர்க்கரை மற்றும் கொழுப்பு போன்ற பிரச்சினைகள் இருந்தால், வேகவைத்த முட்டை உணவைத் தேர்ந்தெடுப்பதற்கு முன்பு முதலில் மருத்துவ வழிகாட்டுதலைப் பெறுவது நல்லது. வழக்கமாக தினமும் மூன்று முட்டைகளை உட்கொள்வது தொழில் ஊட்டச்சத்து நிபுணர்களால் பாதுகாப்பாக அழைக்கப்படுகிறது.

இருப்பினும், முட்டைகளின் கொழுப்பின் அளவை உயர்த்தும் திறன் உள்ளது, அதனால்தான் எந்தவொரு உணவிற்கும் மாறுவதற்கு முன்பு நீங்கள் எப்போதும் ஒரு உணவு நிபுணர் அல்லது ஊட்டச்சத்து நிபுணரை அணுக வேண்டும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *