வாழ்க்கையையே மாற்றும் வரலக்ஷ்மி பூஜை!! வரலக்ஷ்மி பூஜை அன்று இந்த ஒரு வரி மந்திரம் கூறினால் என்னாகும் தெரியுமா !!

வைரல்

வரலட்சுமி விரதம் கடைசி வெள்ளிக்கிழமை ஷ்ரவண சுக்ல பக்ஷத்தின் போது அனுசரிக்கப்படுகிறது. இந்த வருட வரலஷ்மி விரதம் ஆகஸ்ட் மாதம் 20 ஆம் தேதி வரவிருக்கிறது. பஞ்சாங்கத்தின் படி வரலக்ஷ்மி விரத நேரங்கள் சிம்ம லக்ன பூஜை முகூர்த்தம் (காலை) – காலை 06:18 முதல் 08:19 வரை காலம் – 02 மணி 01 நிமிடம் விருச்சிக லக்ன பூஜைமுகூர்த்தம் (பிற்பகல்) – 12:44 PM முதல் 03:00 PM வரை காலம் – 02 மணி 16 நிமிடங்கள் கும்ப லக்ன பூஜை முகூர்த்தம் (மாலை) – 06:52 PM முதல் 08:25 PM வரை காலம் – 01 மணி 33 நிமிடங்கள் விருஷப லக்ன பூஜை முகூர்த்தம் (நள்ளிரவு) – 11:36 PM முதல் 01:34 AM, ஆகஸ்ட் 21 வரை காலம் – 01 மணி 58 நிமிடங்கள் வரலக்ஷ்மி விரதத்தின் முக்கியத்துவம்

இந்த ஆண்டு வரமஹாலக்ஷ்மி விரதம் என்றும் அழைக்கப்படும் வரலக்ஷ்மி விரதம் ஆகஸ்ட் 20, 2021 அன்று உள்ளது. இது லட்சுமி தேவிக்கு அர்ப்பணிக்கப்பட்ட திருவிழா. இந்த நாளில், செல்வம் மற்றும் செழிப்பின் தெய்வத்தை மகிழ்விக்க ஒரு சிறப்பு லட்சுமி பூஜை செய்யப்படுகிறது.தெய்வத்தின் வரலட்சுமி வடிவம் வரங்களை அளிக்கிறது மற்றும் அவரது பக்தர்களின் அனைத்து ஆசைகளையும் பூர்த்தி செய்யும் என்று நம்பப்படுகிறது.

எனவே அம்மனின் இந்த வடிவம் வர + லக்ஷ்மி என்று அழைக்கப்படுகிறது, அதாவது வரங்களை அருளும் லட்சுமி தேவி என்று அழைக்கப்படுகிறது. வரலக்ஷ்மி விரத நடைமுறைகள் – ஆண்கள், பெண்கள் இருவருமே விரதத்தை கடைபிடிக்க முடியும் என்றாலும், பொதுவாக குடும்பத்தின் பெண்கள், அவரது குடும்ப உறுப்பினர்களின் நல்வாழ்வுக்காக ஆசீர்வாதம் பெற விரதத்தை அனுசரிக்கிறார்கள்.

இந்த நன்னாளில், பெண்கள் அதிகாலையில் எழுந்து, சடங்கு விரதத்தை கடைப்பிடித்து, வரலட்சுமி பூஜை செய்கிறார்கள், அதில் அவர்கள் புதிய இனிப்புகள் மற்றும் பூக்களை அம்மனுக்கு வழங்குகிறார்கள். வரலக்ஷ்மி பூஜையை கடைபிடிக்கும் பெண்கள், சில உணவுகளை சாப்பிடுவதைத் தவிர்க்கிறார்கள்.

கலசம்
ஒரு கலசம் அல்லது பித்தளை பானை (தெய்வத்தை குறிக்கும்) ஒரு புடவையால் மூடப்பட்டு அலங்கரிக்கப்பட்டுள்ளது. ஸ்வஸ்திகா சின்னம் குங்குமம் மற்றும் சந்தனத்தால் வரையப்படுகிறது. கலச பானை அரிசி அல்லது தண்ணீர், நாணயங்கள், ஐந்து வகையான இலைகள் மற்றும் வெற்றிலைகளால் நிரப்பப்படுகிறது. இறுதியாக, சில மா இலைகள் கலசத்தின் மேல் வைக்கப்பட்டு, மஞ்சள் கலந்த தேங்காய் கலசத்தின் வாயை மூட பயன்படுகிறது. வரலட்சுமி பூஜையின் போது கட்டப்படும் புனித நூல் டோரக் என்று அழைக்கப்படுகிறது.

தெய்வத்தின் முன் வைக்கப்படும் இனிப்புகள் மற்றும் பிரசாதங்கள் வாயானம் என்று அழைக்கப்படுகின்றன. மாலையில், அம்மனுக்கு ஆரத்தி வழங்கப்படுகிறது. அடுத்த நாள், கலசத்திலிருந்து வரும் தண்ணீர் வீட்டைச் சுற்றி தெளிக்கப்படுகிறது. கலசத்தில் அரிசி தானியங்கள் ஒரு அங்கமாக இருந்தால், அடுத்த நாள் குடும்பத்திற்கு அரிசி உணவு அல்லது பிரசாதம் தயாரிக்க அவை பயன்படுத்தப்படுகின்றன.

மந்திரம் – லட்சுமி தேவியின் ஆசி வேண்டி வரலட்சுமி விரத நாளில் பின்வரும் மந்திரத்தை உச்சரிக்க வேண்டும். ஓம் ஹ்ரீம் ஸ்ரீம் லக்ஷ்மிபாயோ நமஹ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *