வெளிவந்த அ தி ர்ச்சி தகவல் என்ன தெரியுமா? இந்த கிழமைகளில் அதிகமாக ஏற்படும் பிரச்சனைகள் என்னென்ன தெரிஞ்சுக்கோங்க !!

ஆன்மீகம்

வாரத்தின் முதல் நாள் எப்போதும் மிக மோ சமான நாட்களில் ஒன்றாக கருதப்படுகிறது. ஏனெனில் வாரத்தின் முதன் நாளில் வேலை அழுத்தம், ப த ட்டம் மற்றும் கூட்டங்கள் என நம் அனைவரையும் பிஸியாகவே வைத்திருக்கும். அதனால், திங்கட்கிழமை என்றாலே நமக்கு சற்று வெறுப்பு தான். ஆராய்ச்சியாளர்கள் இப்போது திங்கள் கிழமைகளில் ப ய ப்படுவதற்கு மற்றொரு காரணத்தைக் கொண்டு வந்துள்ளனர். 1,56,000 பேர் மீது மேற்கொள்ளப்பட்ட ஒரு ஸ்வீடிஷ் பதிவக ஆய்வின்படி, பெரும்பாலான மக்களுக்கு திங்களன்று மாரடைப்பு வருவதற்கான வாய்ப்புகள் அதிகம் இருப்பது கண்டறியப்பட்டது. இந்த கிழமையில் தான் அதிகமாக மாரடைப்பு ஏற்படுமாம் வெளிவந்த அ தி ர்ச்சி தகவல்.

நீங்கள் ஏன் நம்ப வேண்டும்?
நீண்டகால மன அழுத்தம் மூளையின் ஒரு பகுதியில் செயல்பாட்டை அதிகரிக்கிறது. இது செயலாக்க உணர்ச்சிகளுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது. இது இதயம் மற்றும் சுற்றோட்ட நோயை வளர்ப்பதற்கான மேம்பட்ட வாய்ப்புக்கு வழிவகுக்கிறது. வார இறுதி நாட்களில் நாம் மிகவும் குளிராகவும் நிதானமாகவும் இருக்கிறோம். நமது இ ர த் த அழுத்தம் கட்டுப்பாட்டில் உள்ளது மற்றும் நமது இதய துடிப்பு சாதாரணமானது.

தவிர, எம்ஐ விகிதங்களில் மாறுபாடுகளுக்கு காரணிகளாக மன அழுத்தம் மட்டுமே உள்ளது. வெப்பநிலை போன்ற பிற காரணிகளும் இதயத் துடிப்பை மாற்றுகின்றன. நடத்தை மீதான உளவியல் கோரிக்கைகள் அடிப்படை உயிரியல் அமைப்புகளை பா தி க் கின்றன, மேலும் இந்த மாற்றங்கள் மாரடைப்புக்கு வழிவகுக்கும் அளவிற்கு நடைபெறுகின்றன.

இதே பிரச்சினையில் மேற்கொள்ளப்பட்ட முந்தைய ஆய்வுகள் பூ கம்பங்கள் மற்றும் உலகக் கோப்பை கால்பந்து விளையாட்டு போன்ற அதிக மன அழுத்த நிகழ்வுகளும் மாரடைப்பைத் தூண்டக்கூடும் என்று கூறுகின்றன. ஒரு சமமான மன அழுத்த நாளாகக் கருதப்படும் திங்கள் உங்கள் இதயத்திலும் இதேபோன்ற விளைவை ஏற்படுத்தக்கூடும்.

முக்கிய குறிப்பு
மாரடைப்பு ஏற்படுவதற்கு வெவ்வேறு காரணங்கள் உள்ளன. மன அழுத்தம் அவற்றில் முக்கியமான ஒன்று. உயர் கொழுப்பு, உயர் இ ர த் த அழுத்தம், உடல் பருமன் மற்றும் நீரிழிவு ஆகியவை மாரடைப்புக்கு வழிவகுக்கும் வேறு சில நிலைகள் உள்ளன.உங்கள் வாரத்தை முன்கூட்டியே திட்டமிடுவதன் மூலமும், சில சுவாச பயிற்சிகளையும் செய்வதன் மூலம் மன அழுத்தத்தை இன்னும் நிர்வகிக்க முடியும். இது மாரடைப்பு அ பா ய த்தை குறைக்கும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *