இளைஞர் ஒருவர் புதிதாய் கி ளப்பிய பீ தி !! இது என்ன புதுசா இருக்கு என்று அ ல றும் மக்கள்… வீடியோ உள்ளே !!

காணொளி

நடனம் என்பது பல வகை நடனங்களைக் கொண்டுள்ளது., பொதுவாக பாரம்பரியம் அல்லது நாட்டுப்புறம் என இது வகைப்படுத்தப்படுகிறது.  கலாச்சாரத்தின் பிற அம்சங்களைப் போலவே, பல்வேறு பகுதிகளிலும் வெவ்வேறு வகையான நடனங்கள் தோன்றி, உள்ளூர் மரபுகளின்படி வளர்ந்தன. மேலும் நாட்டின் பிற பகுதிகளிலிருந்தும் கூறுகளை ஊக்கப்படுத்தின.   ஒரு நாட்டுப்புற  நடனம் என்பது பெரும்பாலும் வாய்வழி மரபாகவே இருந்து வருகிறது.  வரலாற்று ரீதியாகக் கற்றுக் கொள்ளப்பட்டு பெரும்பாலும்

 

 

 

ஒரு தலைமுறையிலிருந்து அடுத்த தலைமுறைக்கு வாய் வார்த்தை மற்றும் சாதாரண கூட்டுப் பயிற்சி மூலம் கடந்து செல்கிறது. ஒரு அரை-பாரம்பரிய  நடனம் ஒரு பாரம்பரிய முத்திரையைக் கொண்டுள்ளது.

 

 

அது ஒரு நாட்டுப்புற நடனமாக மாறிய பின்னர் அதன் நூல்களையும் பள்ளிகளையும் இழந்தது. இன்றைய காலங்களில் பல்வேறு நடனங்கள் பிரபலம் பெற்றுள்ள நிலையில், வித்தியாசமான நடனம் வெளியாகி உள்ளது.

 

 

அதாவது இலங்கையின் காட்சிப்படுத்தப்பட்ட காணொளி ஒன்று இணையத்தில் வைரலாக பரவி வருகிறது. கண்டிய நடன பாணியில் லெப்டொப் நடனம் பலரையும் அதிகம் ஈர்த்துள்ளது. மாறுபட்ட நடனம் குறித்து பலரும் பல்வேறு கருத்துகளை வெளியிட்டு வருகின்றனர்.

 

 

இதோ அந்த வீடியோ காட்சி /…….

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *