வாழைப்பழமும் பாலும் ஒன்றாக எடுத்துக்கொண்டால் பே ரா பத்து! மீறி சாப்பிட்டால் என்ன நடக்கும் தெரியுமா !!

மருத்துவம்

உடல் எடையை அதிகரிக்க முயற்சிக்கும் நபர்களுக்கு பெரும்பாலும் வாழைப்பழம் மற்றும் பால் ஒன்றாக பரிந்துரைக்கப்படுகிறது. வாழைப்பழ மிருதுவாக்கி என்பது பலருக்கு பிடித்த பானங்களில் ஒன்றாகும்.பால் மற்றும் பழத்தில் பல்வேறு ஊட்டச்சத்துகள் நிறைந்துள்ளது. ஒரே நேரத்தில் தயாரிக்க எளிதானது மற்றும் சுவையானது. இது ஆ ச் ச ரியமாக ருசிக்கக் கூடியதாக இருந்தாலும், பால் மற்றும் வாழைப்பழத்தை ஒன்றாகக் கலக்கும்போது ஒரு நல்ல கலவையை உருவாக்க முடியாது.இந்த கலவையை ஒன்றாக உட்கொள்வது பற்றி நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டியவை பற்றி இக்கட்டுரையில் காணலாம்.

 

 

நிபுணர்கள் கூறுகையில், நீங்கள் பால் மற்றும் வாழைப்பழத்தை ஒன்றாக உட்கொள்ள விரும்பினாலும், முதலில் நீங்கள் பால் சாப்பிட பிறகு வாழைப்பழம் சாப்பிடுவதற்கு 20 நிமிடங்கள் காத்திருக்கலாம். வாழை மில்க் ஷேக் செரிமானத்தைத் தடுக்கிறது மற்றும் தூக்கத்தை சீர்குலைக்கிறது.இந்த கலவையானது ஒரு சிறந்த ஒன்று என்று பலர் நினைத்தாலும், நிபுணர்கள் இல்லையென்று கூறுகிறார்கள்.

 

 

ஒவ்வாமை பிரச்சனை – ஆஸ்துமா போன்ற ஒவ்வாமை பிரச்சனை உள்ளவர்களுக்கு இந்த கலவை பரிந்துரைக்கப்படவில்லை. ஏனெனில் இது சு வாச பிரச் சினைகளுக்கு வழிவகுக்கும் சளியை உருவாக்குகிறது. ஆயுர்வேதத்தின் எடுத்துக்காட்டு – ஆயுர்வேதத்தின்படி, பால் மற்றும் வாழைப்பழம் மிகவும் பொருந்தாத உணவுகளின் பட்டியலில் வருகின்றன. ஒன்றாக உட்கொள்ளும்போது, உணவு கலவையானது செரிமான அமைப்பை குறைத்து, நச்சுக்களை உருவாக்கி சைனஸ் நெரிசல், இருமல், சளி மற்றும் ஒவ்வாமைகளை ஏற்படுத்தும்.

 

 

ஆயுர்வேதம் என்ன கூறுகிறது – ஆயுர்வேதத்தில், வாழைப்பழமும் பாலும் ஒன்றாக விருத் அஹார் (பொருந்தாத சே ர்க்கைகள்) என்று அழைக்கப்படுகின்றன. கலவையானது அமாவை (ந ச் சு கள்) உருவாக்குகிறது. இது உடலில் ஏற்றத்தாழ்வை ஏற்படுத்தும். இது கு டல் தாவரங்களையும் சீர்குலைக்கிறது. இது உடலில் எதிர்மறையான எதிர்வினைகளைக் கொண்டுள்ளது. கூடுதல் நீரை உருவாக்குகிறது,

 

 

உடல் செயல்களை தடுக்கிறது, வாந்தியை ஏற்படுத்தும், தளர்வான இயக்கத்தை ஏற்படுத்தும் மற்றும் இ த ய நோய்களுக்கும் வழிவகுக்கும் வாழைப்பழமும் பாலும் ஒன்றாக எடுத்துக்கொண்டால், மேலும் சில க டு மையான உ ட ல் ந லப் பி ர ச் சினை களையும் ஏற்படுத்தக்கூடும். எனவே, இரண்டையும் ஒன்றாகக் கலப்பதைத் தவிர்ப்பது நல்லது.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *