குளிர்காலத்தில் கட்டாயம் இதை எடுத்துகொள்ளுங்கள்…! நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க என்ன வேண்டும் தெரியுமா !!

மருத்துவம்

நல்ல ஆரோக்கியத்தை பராமரிப்பதற்கான ஒரு எளிய வழி, பருவத்திற்கு ஏற்ப உங்கள் உணவை மாற்றுவதுதான். குளிர்காலத்தில் அரிக்கும் தோ ல ழ ற்சி, வறண்ட சருமம், முடி உதிர்தல் மற்றும் கீல்வாதம் பற்றியும் பலர் புகார் கூறுகின்றனர். குளிர் காற்று மற்றும் காற்று மாசுபாட்டின் அளவு உயர்வு காரணமாக இவை அனைத்தும் நிகழ்கின்றன. குளிர்காலம் தொடங்கியதும், அனைவரும் சளி, இரும்பல், குளிர் மற்றும் காய்ச்சலால் பாதிக்கப்படுவார்கள். இதனால், நமது உடலுக்கு நோ யெ திர்ப்பு சக்தியை ப ல வீ னப்படுத்துகிறது, நோய்வாய்ப்படும் வாய்ப்புகளை அதிகரிக்கிறது. ஆரோக்கியமான குளிர்கால உணவுகள் உடலை சூடாக வைத்திருக்கவும், நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கவும், தோல் மற்றும் உடல்நலம் தொடர்பான அனைத்து வகையான பிரச்சினைகளையும் தடுக்கவும் உதவும். குளிர்காலத்தில் உணவின் ஒரு பகுதியாக கட்டாயம் சில முக்கியமான உணவுகளை எடுத்துகொள்ளுங்கள் எவ்வகையான உணவுகள் என்று பார்ப்போம்.

 

 

நெய்  = நெய் ஒரு ஆரோக்கியமான கொழுப்பு, இது வைட்டமின் ஏ, கே, ஈ, ஒமேகா -3 மற்றும் ஒமேகா 9 அத்தியாவசிய கொழுப்பு அமிலங்களின் நன்மைகளால் நிரம்பியுள்ளது. நெய் உங்கள் உடலில் கொழுப்பை சேர்க்கிறது என்பது பொதுவான தவறான கருத்து. பசு பாலில் செய்யப்பட்ட தூய நெய் உடலில் உடனடி வெப்பத்தையும் சக்தியையும் உருவாக்குகிறது.குளிர்காலத்தில் உங்களை சூடாக வைத்திருக்கும்.  குளிர்காலத்தில் உங்கள் உணவில் ஒரு தேக்கரண்டி நெய் சேர்ப்பது உங்கள் சருமத்தையும் முடியையும் ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க உதவும்

 

 

பஞ்சிரி  = உங்கள் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கவும் குளிர் மற்றும் காய்ச்சலைத் தடுக்கும் மற்றொரு வெப்பமயமாதல் குளிர்கால உணவு பஞ்சிரி. நெய், கோதுமை மாவு, நட்ஸ்கள் மற்றும் விதைகள் ஆகியவற்றால் தயாரிக்கப்படும் பஞ்சிரி உடலில் வெப்பத்தை உருவாக்கி, சளி பிடிப்பதைத் தடுக்கலாம்.

 

நெல்லிக்காய்   = நெல்லிக்காயில் சிறிய சிட்ரஸ் பழத்தில் அனைத்து பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகளில் அதிக அளவு வைட்டமின் சி உள்ளது. இந்த சிறிய பச்சை குளிர்கால பழம் பெருங்குடலை சுத்தப்படுத்த உதவுகிறது. உடலில் இருந்து அதிகப்படியான நச்சுகளை நீக்குகிறது. பொடுகு மற்றும் பிற தோல் பராமரிப்பு பிரச்சினைகளுக்கு எதிராக பயனுள்ளதாக இருக்கும். குளிர்காலத்தில் காலையில் வெறும் வயிற்றில் ஒரு அம்லா சாப்பிடுவது கடுமையான வானிலை வழியாக எளிதாக பயணிக்க உதவும்.

 

துளசி தேநீர் துளசி தேநீர் மற்றும் தேன் மற்றும் பூண்டு ஆகியவற்றின் கலவையானது குளிர்காலத்தில் குளிர்ந்த காலநிலையை எதிர்த்துப் போராட உதவும். இஞ்சி மற்றும் பிற மசாலாப் பொருட்களால் செய்யப்பட்ட மசாலா சாய் மற்றும் கேரம் விதைகள், பெருஞ்சீரகம் விதைகள் மற்றும் சீரக விதைகள் ஆகியவற்றால் ஆன தேநீர் குளிர்காலத்தில் ஆரோக்கியத்திற்கு மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும்.

 

மஞ்சள் வேர் மற்றும் பச்சை பூண்டு பொதுவாக குளிர்காலத்தில் கிடைக்கின்றன. மேலும் ஆரோக்கியமாக இருக்க அவற்றை உங்கள் உணவில் சேர்க்க வேண்டும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *