ஆண்களே உ ஷா ர் இருங்கள் !… இந்த 11 உணவுகளை கட்டாயம் சாப்பிடுங்கள் … இல்லையென்றால் என்ன நடக்கும் தெரியுமா !!

விந்தை உலகம்

உணவு பழக்கம் கடைபிடிப்பது ஒவ்வொருத்தருக்கும் மிகவும் முக்கியமானதும்  அதே நேரத்த்தில் ஆரோக்கியமானதும் ஆகும். இன்றைய சூழலில் பொதுவாக  பெண்களைவிட   ஆண்கள் எப்போழுதுமே தங்களது ஆரோக்கியத்தில் கவனம் செலுவத்தில்லை. அதிலும் குறிப்பாக ஆண்களுக்கு 30 வயதிற்கு மேல் ஆகும் போது இ த ய நோ ய்கள், சர்க்கரை  நோய்கள் போன்ற நோய்களால் பா தி ப் படைகின்றனர். இதுபோன்ற பிரச்சினைகளை வரமால் பாதுகாக்க ஆரம்பத்தில் இருந்தே ஊட்டச்சத்து மிகுந்த உணவுகளை எடுப்பது சிறந்தது. அந்த வகையில் ஆண்கள் ஆரோக்கியமாக இருக்க எடுத்துக் கொள்ள வேண்டிய உணவுகளை பற்றி அறிந்து கொள்வோம். என்னென்ன உணவு வகைகளை கட்டாயம் சாப்பிட வேண்டும் என்று  பார்க்கலாம்.

 

 

அவகேடா பழம்கொழுப்புகளுக்கு ஒரு நல்ல ஆதாரமாகும். உங்கள் இ த ய ம் ஆரோக்கியமாக இருக்க அவகேடா போன்ற பழங்களை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள். மாதுளை சாப்பிடுவது ஆண்களின் புரோஸ்டேட் பு ற் றுநோயின் அ பா ய த்தைக் குறைக்க உதவும். இவை ஆ க் ஸி ஜ னேற் றிகளின் ஒரு நல்ல மூலமாகும். தமனிகளை கடினப்படுத்தாமல் இருக்கவும், இ ரு த ய நோ ய் அ பா ய த்தை குறைக்கவும் உதவுகிறது. பாதாம் ஆண்களின் மூளைக்கு சக்தி அளிக்கவும் மற்றும் தசை வெகுஜனத்திற்கு உதவும். ஒரு நாளைக்கு 20 பாதாம் என சாப்பிட்டு வாருங்கள். இது நோ யெதிர்ப்பு சக்திக்கும், ஊட்டச்சத்துக்களையும் வழங்குகிறது.

 

 

மாட்டிறைச்சி கல்லீரலில் வைட்டமின்கள் ஏ, பி, மற்றும் ஃபோலேட், து த் த நா கம், தா மிரம் மற்றும் இரும்பு போன்ற தாதுக்கள் உள்ளன. இது நம்முடைய சிவப்பு இ ர த் த அணுக்களின் எண்ணிக்கையை அதிகரிக்கிறது. ப்ளூபெர்ரியில் அதிகமான ஆ ன் டி ஆ க் ஸி ட ன் ட் கள், நார்ச்சத்துக்கள், விட்டமின் கே, மக்னீசியம் மற்றும் விட்டமின் சி போன்ற சத்துக்கள் உள்ளன. இது அ  ழற் சி யை குறைக்க பயன்படுகிறது. இரைப்பையில் உள்ள கழிவுகளை நீக்கி அ ஜூ ர ண த் தை குறைக்க இஞ்சி உதவுகிறது. இஞ்சியில் பெ ரு ங் குடல் பு ற் று நோ யின் அ பா ய த் தை க் குறைக்க உதவும் பொருட்கள் இதில் காணப்படுகின்றன.

 

 

சால்மன் மீனில் ஒமேகா 3 கொழுப்பு அமிலங்கள் உள்ளன. இது இ த ய ஆரோக்கியத்திற்கு உதவும், மா ர் பு  வ லி யை க் குறைக்கும், மற்றும் அ ழ ற் சி எ தி ர் ப்பு பண்புகளை போக்குகிறது. எனவே இந்த மீனை உங்கள் உணவில் சேர்த்து வருவது நல்லது. இது ஆண்களின் ஆசை மற்றும் பா லி ய ல் உ ந் து தலை அதிகரிக்க உதவுகிறது என்று மருத்துவர்கள் கூறுகிறார். ஆளி விதைகள் நீரிழிவு மற்றும் இ த ய நோய்களின் அ பா ய த் தை குறைக்க உதவுகிறது. மேலும் ஆண்களின் பா லி ய ல் நிலையைத் தூண்டும் மூளையில் டோபமைன் அளவை உயர்த்தவும் உதவுகிறது. ஆலிவ் எண்ணெயில் மோ னோஅ  ன் சா ச் சு ரேட்டட் கொழுப்புகள் உள்ளன, இது பக்கவாதம் ஏற்படும் அ பா ய த் தைக் குறைக்கும் என்று நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது. இதில் உள்ள இ ப் யூ பு ரூ  ஃ ப ன் வலியை குறைக்க உதவுகிறது.

 

 

தக்காளியில் லை கோ  பீ ன் என்ற ஆ க் ஸி னே ற் றிகள் நிறைந்துள்ளதால் ஆண்களுக்கு பு ரோ ஸ் டே ட்   பு ற் று நோ ய் அ பா ய த் தை குறைக்கிறது. சால ட்டுகள், சாண் ட்விச்கள் மற்றும் சூப் ஆகியவற்றைக் கொண்டு தினமும் தக்காளியை உங்கள் உணவில் சேர்த்துக் கொள்ளுங்கள். உங்களுக்கு நன்மை கிடைக்கும். கீரையில் இரும்புச் சத்து அதிகம். பு ற் று நோ ய்  எ தி ர் ப்பு, அ  ழ ற் சி எ தி ர் ப்பு பண்புகள் உள்ளன. இது உங்கள் கண்பார்வையை ஆதரிக்கும். எனவே ஆண்கள் தங்கள் உணவில் புரத ஸ் மூ த் தி , சா லட்டுகள் மற்றும் பொரியல் ஆகியவற்றில் சேர்க்கவும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *