அ தி ர் ச் சியூ ட்டும் தகவல் ஆரோக்கியமென நீங்கள் நினைக்கும் பழங்கள் !! இதில் இவ்வளவு ப க்க வி ளை வு கள் இருக்கிறதா !!

மருத்துவம்

சிலபழங்களில் நன்மைகளை விட தீமைகளே அதிகம் இருக்கின்றன. இந்தபதிவில் நம் அடிக்கடி சாப்பிடும் பழங்களில் இருக்கும் பக்கவிளைவுகள் என்னென்னஎன்று பார்க்கலாம். அதாவது  தினமும் ஒருபழத்தை சாப்பிடுவது ஆரோக்கியமான பழக்கம்என்று மருத்துவர்கள் பரிந்துரைப்பார்கள் ஆனால் துரதிர்ஷ்டவசமாக அனைத்து பழங்களும் ஒரேமாதிரியான நன்மைகளை வழங்குவதில்லை.  அனைத்து பழங்களிலும் ஊட்டச்சத்துக்கள் நிறைந்திருந்தாலும் அவைஅனைத்தும் ஒரேமாதிரியானவை அல்ல.

 

வாழைப்பழம் – காலை உணவிற்கு வாழைப்பழம் சாப்பிடுவது பெரும்பாலானோரின் வழக்கமாகும். அது நீண்ட நேரம் பசியைக் கட்டுப்படுத்தும் அதற்கு காரணம் அவற்றில் இருக்கும் கார்ப்ஸ். உண்மையில் அவற்றின் கலோரிகளில் 93 சதவீதம் கார்போஹைட்ரேட்டுகளிலிருந்து வருகிறது.

 

அவற்றில் 16 சதவீதம் சர்க்கரை உள்ளது. பழுக்காத வாழைப்பழங்களில் காணப்படும் ஆரோக்கியமான மாவுச்சத்துக்கள், உண்மையில் கார்போஹைட்ரேட்டுகளை விட நார்ச்சத்து போல செயல்படுகின்றன, வாழைப்பழம் பழுக்கும்போது சர்க்கரையாக மாறும். இந்த செயல்பாட்டில், வாழைப்பழம் மேலும் மேலும் சர்க்கரையாக மாறும். எனவே காலையில் வாழைப்பழத்திற்கு பதிலாக ஆப்பிள் அல்லது திராட்சை சாப்பிடுவது நல்லது.

 

மாம்பழம் – வாழைப்பழங்களைப் போலவே, மாம்பழங்களும் மற்ற பழங்களை விட சர்க்கரையின் பெரிய அளவைக் கொண்டுள்ளன. அதனால்தான் அவை மிகவும் இனிமையாக ருசிக்கின்றன. ஒரு கப் மாம்பழத்தில் 100 கலோரிகளும் 23 கிராம் சர்க்கரையும் உள்ளன. குறைந்த சர்க்கரை உள்ளடக்கம் கொண்ட பழங்கள் கிடைக்கும்போது, நீங்கள் மாம்பழத்திலிருந்து விலகி இருக்க விரும்பலாம், குறிப்பாக நீங்கள் எடை குறைக்க முயற்சிக்கிறீர்கள் என்றால் மாம்பழத்தை முற்றிலும் தவிர்க்க வேண்டும்.

 

ஆரஞ்சு- வைட்டமின் சி-ன் சிறந்த மூலமாக இருக்கும் ஆரஞ்சு நம் வாழ்வோடு கலந்தது. ஆனால் ஆரஞ்சு மற்றும் ஆரஞ்சு சாறு பல் பற்சிப்பியின் கடினத்தன்மையைக் குறைப்பதோடு மட்டுமல்லாமல், பற்கள் அ ரி க்க ப் படுவதோடும் இணைக்கப்பட்டுள்ளது. இதனால் பற்சிப்பி கரடுமுரடாக மாறிவிடும் மற்றும் மேலும் அ ரிக்கும் வாய்ப்பு அதிகம். ஆரஞ்சு பழங்கள் ஏற்படும் சேதம் சர்க்கரை சோடாக்களால் ஏற்படும் சேதத்திற்கு ஒ த் த தா க இருக்கிறது.

 

திராட்சை – திராட்சையை எப்போதும் குறைவான அளவில் சாப்பிட முடியாது. ஒரு பழமென்று தொடங்குவது எப்போதும் ஒன்றுடன் நின்றுவிடாது. ஆனால் து ர தி ர் ஷ்டவசமாக திராட்சை சில எதிர்மறையான ப க்க வி ளைவுகளை ஏற்படுத்துகிறது. திராட்சை சாப்பிடுவதால் ஏற்படும் எதிர்மறையான விளைவுகள் எடை அதிகரிப்பு, கார்ப் ஓவர்லோட் (ஒரு கப் திராட்சையில் 27 கிராம் கார்ப்ஸ் உள்ளது), குடல் பிரச்சினைகள் மற்றும் ஒவ்வாமை தாக்குதல்கள் ஆகியவை அடங்கும்.

 

தேங்காய் – தேங்காய் அன்றாட உணவில் ஒரு அங்கமாக இருக்கிறது. ஆனால் தேங்காய் நாம் நினைக்கும் அளவிற்கு ஆரோக்கியமானவை அல்ல. உண்மையில் ஒரு கப் தேங்காயில் 283 கலோரிகள் உள்ளன, அவற்றில் 224 கொழுப்பிலிருந்து வருபவை. உங்கள் டயட் உணவில் தேங்காய்க்கு பதிலாக அவுரிநெல்லிகளை உபயோகிப்பது நல்ல தேர்வாக இருக்கும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *