உடலில் உள்ள கொழுப்பைக் கரைக்கும் நெல்லிக்காய் பற்றி உங்களுக்கு தெரியாத பல உண்மைகள் !!

மருத்துவம்

நெல்லிக்காயில் ஆக்ஸிஜனேற்ற பண்புகள் இருப்பதால் தோல் பிரச்சினைகளுக்கு தீர்வு தருகிறது. ஆம்லாவில், வைட்டமின் சி மற்றும் ஆக்ஸிஜனேற்றிகள் ஃப்ரீ ரேடிக்கல்களை சுத்தம் செய்ய உதவுகின்றன. ஆயுர்வேதத்தில், நெல்லிக்காய்க்கு ஒரு சிறப்பு முக்கியத்துவம் உண்டு. இது உடலில் உள்ள வெள்ளை இ ர த் த அணுக்களை அதிகரிக்கப் பயன்படுகிறது,

 

மேலும் இது நோயெதிர்ப்பு மண்டலத்தின் செயல்பாட்டை மேம்படுத்துகிறது. மேலும், இ ர த் த த்தி ல் உள்ள ந ச் சு க் களையும் நீக்குகிறது. நெல்லிக்காயில் கரோட்டின், இரும்பு மற்றும் ஆக்ஸிஜனேற்றங்கள் உள்ளன, அவை ம யி ர் க் கால்கள் மற்றும் ஹார்மோன்களை தி விர சேதத்திலிருந்து பாதுகாக்கின்றன.

 

நீரிழிவு நோயாளிகளுக்கு இ ர த் த த்தில் சர்க்கரை அளவு அதிகரிக்கத் தொடங்குகிறது. நெல்லிக்காயில் உள்ள குரோமியம் நீரிழிவு சிகிச்சையில் மிகவும் நன்மை ப ய க் கு ம். வறண்ட சருமத்திற்கு காரணமான செல்களை அளிக்கிறது. நெல்லிக்காயை தவறாமல் உட்கொள்வதன் மூலம் ஆரோக்கியமான மற்றும் ஒளிரும் சருமத்தை வழங்குகிறது.

 

இ தய நோய் உள்ளவர்களுக்கு குளிர்காலம் மிகவும் ஆ ப த் தா னது. நெல்லிக்காய் இ தய தசையை வலுப்படுத்துவதோடு உடல் முழுவதும் இ ர த் த ஓட்டத்தையும் சீர்படுத்துகிறது. மேலும், இது உடலில் உள்ள கொழுப்பை கரைக்கவும் செய்கிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *